प्रकाश आंबेडकर सोशल इंजिनिअरिंग फॉर्म्युला वंचित बहुजन आघाडी लोकसभा उमेदवार यादी
बातमी शेअर करा


मुंबई : वंचित बहुजन आघाडीने रविवारी लोकसभा उमेदवारांची दुसरी यादी जाहीर केली. यामध्ये एकूण 11 जणांचा सहभाग आहे. महाविकास आघाडीसोबत युतीची चर्चा सुरू असताना प्रकाश आंबेडकर यांनी आपला पक्ष लोकसभेच्या २७ जागा जिंकण्याइतपत मजबूत असल्याचे सांगितले होते. त्यानुसार आता प्रकाश आंबेडकर एक एक करून तुमचा पत्ता द्यायला सुरुवात केली आहे. वंचित बहुजन आघाडीने आतापर्यंत 19 लोकसभा उमेदवारांची नावे जाहीर केली आहेत. उमेदवारांच्या पहिल्या यादीप्रमाणेच वंचितांच्या दुसऱ्या यादीतही प्रकाश आंबेडकर यांनी सोशल इंजिनिअरिंगचे सूत्र कायम ठेवले आहे.

आपल्या पक्षाकडून लोकसभेची उमेदवारी देताना सर्व जातीधर्माच्या लोकांना स्थान दिले जाईल, असे प्रकाश आंबेडकर यांनी यापूर्वीच सांगितले आहे. त्यानुसार वंचित यांच्या लोकसभा उमेदवारांच्या यादीत संबंधित नेत्याच्या नावापुढे त्यांची जात जाणीवपूर्वक नमूद करण्यात येत आहे. वंचितची दुसरी लोकसभा उमेदवार यादी पाहिली तर हेही दिसून येते. प्रकाश आंबेडकर यांनी उमेदवार निवडीत आतापर्यंत असलेले राजकीय अडथळे मोडून काढले आहेत. वंचितांच्या दुसऱ्या यादीनुसार सोलापुरातील बौद्ध समाजातील राहुल गायकवाड यांना संधी देण्यात आली आहे. धुळ्यातून मुस्लिम समाजातील अब्दुल रहमान आणि उत्तर मध्य मुंबईतून अबुल हसन खान यांना संधी देण्यात आली आहे. रत्नागिरी-सिंधुदुर्ग लोकसभा मतदारसंघातून कुणबी समाजाचे काका जोशी यांना संधी देण्यात आली आहे. याशिवाय हिंगोली येथील डॉ. बी.डी. वंचितमधून चव्हाण (बंजारा), लातूरमधून नरसिंहराव उदगीरकर (मातंग), जालन्यातून प्रभाकर देवमन बकले (धनगर) यांना उमेदवारी देण्यात आली आहे.

सोलापूर लोकसभा मतदारसंघाचे उमेदवार राहुल गायकवाड

सोलापूर लोकसभा मतदारसंघात काँग्रेसच्या प्रणिती शिंदे आणि भाजपचे राम शिंदे यांच्यात मुख्य लढत होण्याची शक्यता आहे. या जागेवरून वंचित यांनी राहुल गायकवाड यांना उमेदवारी दिली आहे. राहुल गायकवाड हे अक्कलकोट तालुक्यातील सामाजिक कार्यकर्ते आहेत. प्रकाश आंबेडकर हे स्वत: गेल्या लोकसभा निवडणुकीत सोलापूरमधून उमेदवार होते. मात्र, यंदा वंचितने सोलापूरमधून राहुल गायकवाड यांना उमेदवारी दिली आहे.

वंचित बहुजन आघाडीच्या दुसऱ्या यादीत लोकसभेचे उमेदवार कोण?

हिंगोली – डॉ. बी.डी. चव्हाण – बंजारा
लातूर – नरसिंहराव उदगीरकर – मातंग
सोलापूर – राहुल काशिनाथ गायकवाड – बौद्ध
माढा – रमेश नागनाथ बारस्कर – माळी (लिंगायत)
सातारा – मारुती धोंडिराम जानकर – धनगर
धुळे – अब्दुल रहमान – मुस्लिम
हातकणंगले – दादासाहेब उर्फ ​​दादागौडा चवगोंडा पाटील – जैन
रावेर – संजय पंडित ब्राह्मण – बौद्ध
जालना – प्रभाकर देवमान बकले – धनगर
मुंबई उत्तर मध्य – अबुल हसन खान – मुस्लिम
रत्नागिरी सिंधुदुर्ग – काका जोशी – कुणबी

पुढे वाचा

प्रकाश आंबेडकर यांनी वंचितांची दुसरी यादी जाहीर केली, माढा येथून रमेश बारस्कर, साताऱ्यातून मारुती जानकर रिंगणात आहेत.

अजून पहा..

ताज्या बातम्या

error: तुम्ही बातमी कॉपी करू शकत नाही ! फक्त शेअर करा